ศูนย์เฝ้าระวังสุขภาพหนึ่งเดียว (ผ่อดีดีกลาง) ได้จัดกิจกรรมการประชุมและอบรมการใช้งานระบบผ่อดีดีสำหรับเจ้าหน้าที่ อปท. ศูนย์เรียนรู้ เมื่อวันที่ 20 - 21 กรกฎาคม 2566 ณ โรงแรมเชียงใหม่ฮิลล์ จังหวัดเชียงใหม่
ในวันแรก เป็นการร่วมพูดคุย/ประชุม อปท. ศูนย์เรียนรู้ ดังนี้
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ในวันที่สอง เป็นการทบทวนการใช้งานแดชบอร์ดผ่อดีดีและการนำข้อมูลจากระบบมาใช้งานเชิงลึก
ทั้งนี้ ศูนย์ผ่อดีดีกลาง ขอขอบคุณ อปท. ศูนย์เรียนรู้ที่ร่วมกันขับเคลื่อนการใช้งานระบบผ่อดีดีไปสู่ อปท. พันธมิตร เพื่อขยายการใช้งานระบบผ่อดีดีให้เป็นที่รู้จักและใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพใน อปท. มากยิ่งขึ้น
![](http://www.cmonehealth.org/public/upload/media/IMG_0395.JPG)
![](http://www.cmonehealth.org/public/upload/media/IMG_5889.JPG)
![](http://www.cmonehealth.org/public/upload/media/IMG_0416.JPG)