ศูนย์เฝ้าระวังสุขภาพหนึ่งเดียว (ผ่อดีดีกลาง) จัดกิจกรรมฝึกอบรมหลักสูตรผู้ตรวจรับรองเกษตรอินทรีย์ของเครือข่าย อปท.อาหารปลอดภัยดาวผ่อดีดี (podd PGS) ให้กับเกษตรกรที่จะขึ้นเป็นผู้ตรวจรับรองของเครือข่ายในอนาคต โดยได้มีการอบรมเรื่องมาตรฐานเกษตรอินทรีย์ กระบวนการตรวจรับรอง รวมไปถึงการลงพื้นที่ เพื่อสาธิตการตรวจรับรองแปลงเกษตรอินทรีย์จากผู้ตรวจอาวุโส ระหว่างวันที่ 28-29 สิงหาคม 2566 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลทาเหนือ อ.แม่ออน จ.เชียงใหม่
![](http://www.cmonehealth.org/uploads/news/thumbnail/20230830/bcdejnr01369.jpg)
![project](http://www.cmonehealth.org/uploads/news/thumbnail/20230830/bcdejnr01369.jpg)